EN

Tónleikar & miðasala

nóvember 2020

Heimsending á RÚV 2: Lugansky og Tortelier 5. nóv. 20:00

Á RÚV 2

Aflýst: Haydn og Britten 5. nóv. 20:00 Eldborg | Harpa

  • Efnisskrá

    Richard Wagner Siegfried Idyll
    Benjamin Britten Lachrymae fyrir víólu og strengjasveit
    Joseph Haydn Sinfónía nr. 85, „Drottningarsinfónían“

  • Hljómsveitarstjóri

    Eva Ollikainen

  • Einleikari

    Þórunn Ósk Marínósdóttir

Aflýst

Heimsending á RÚV 2: Arvo Pärt og Hamrahlíðarkórarnir 12. nóv. 20:00

  • Efnisskrá

    Arvo Pärt Cantus in memoriam Benjamin Britten
    Arvo Pärt Te Deum
    Henryk Mikołaj Górecki Sinfónía nr. 3

  • Hljómsveitarstjóri

    Tõnu Kaljuste

  • Einsöngvari

    Hallveig Rúnarsdóttir

  • Kór

    Hamrahlíðarkórarnir

  • Kórstjóri

    Þorgerður Ingólfsdóttir

Á RÚV 2

Aflýst: Stuart Skelton syngur Wagner 12. nóv. 20:00 Eldborg | Harpa

  • Efnisskrá

    Joseph Haydn Sellókonsert í C-dúr
    George Walker Lyric for strings
    Richard Wagner Wesendonck-söngvar

  • Hljómsveitarstjóri

    Eva Ollikainen

  • Einleikari

    Sigurgeir Agnarsson

  • Einsöngvari

    Stuart Skelton

Aflýst

Heimsending í streymi: Vera og Steiney 17. nóv. 17:00

  • Efnisskrá

    Bohuslav Martinů Dúó fyrir fiðlu og selló
    Erwin Schulhoff Zingaresca úr dúói fyrir fiðlu og selló

  • Flytjendur

    Dúó Edda (Vera Panitch fiðla og Steiney Sigurðardóttir selló)

Horfa

Heimsending í streymi: Stefán og Anna Guðný 19. nóv. 17:00

  • Efnisskrá

    Ludwig van Beethoven Sónata fyrir horn og píanó

  • Flytjendur

    Stefán Jón Bernharðsson horn
    Anna Guðný Guðmundsdóttir píanó

Horfa

Aflýst: Sibelius og Beethoven 19. nóv. 20:00 Eldborg | Harpa

  • Efnisskrá

    Outi Tarkiainen Songs of the Ice, frumflutningur
    Ludwig van Beethoven Rómansa í F-dúr op. 50
    George Walker Lyric fyrir strengjasveit
    Matthew Hightower Túbukonsert
    Jean Sibelius Dóttir norðursins

  • Hljómsveitarstjóri

    Eva Ollikainen

  • Einleikarar

    Una Sveinbjarnardóttir fiðla
    Nimrod Ron túba

Aflýst

Heimsending á RÚV 2: LA/Reykjavík 19. nóv. 20:00

á RÚV 2

Heimsending í streymi: Klarínettukvintett 24. nóv. 17:00

  • Efnisskrá

    Johannes Brahms Klarinettukvintett í h-moll, 1. kafli

  • Flytjendur

    Rúnar Óskarsson klarínett
    Strokkvartettinn Siggi (Una Sveinbjarnardóttir, Helga Þóra Björgvinsdóttir, Þórunn Ósk Marinósdóttir og Sigurður Bjarki Gunnarsson)

Streymi úr Hörpu

Heimsending í streymi: Óbókvartett 26. nóv. 17:00

  • Efnisskrá

    Benjamin Britten Phantasy Quartet fyrir óbó, fiðlu, víólu og selló

  • Flytjendur

    Julia Hantschel óbó
    Gunnhildur Daðadóttir fiðla
    Þórunn Ósk Marinósdóttir víóla
    Guðný Jónasdóttir selló

Streymi úr Hörpu

Aflýst: Daníel stjórnar Mozart 26. nóv. 20:00 Eldborg | Harpa

  • Efnisskrá

    Forleikur tilkynntur síðar
    Antonio Vivaldi A solis ortu
    Georg Friedrich Handel Let the Bright Seraphim
    Georg Friedrich Handel Lascia ch´io pianga
    Wolfgang Amadeus Mozart Al destin, che la minaccia
    Wolfgang Amadeus Mozart Sinfónía nr. 40

  • Hljómsveitarstjóri

    Daníel Bjarnason

  • Einsöngvari

    Álfheiður Erla Guðmundsdóttir

Aflýst